ಉತ್ತಮ ಸೇವಕರು ಹಾಗೂ ಬುದ್ದಿ ಜೀವಿಗಳಾದ ಮಲ್ಲಪ್ಪ ವಜ್ರದ ಇಂದು ತಾವರಗೇರಾ ಪೋಲಿಸ್ ಠಾಣೆಯ ತನಿಖಾ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ನೇಮಕ.

Spread the love

ಕೊಪ್ಪಳ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕುಷ್ಟಗಿ ತಾಲೂಕಿನ ತಾವರಗೇರಾ ಪಟ್ಟಣದ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯ ಜವಬ್ದಾರಿಯುತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಇವರು ಒಬ್ಬ ಪ್ರಮಾಣಿಕ, ಧಕ್ಷ ಹಾಗೂ ನಿಷ್ಠೆಯಿಂದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿ, ತಾವರಗೇರಾ ಪಟ್ಟಣದ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೂ ಹಾಗೂ ಸುತ್ತ / ಮುತ್ತಲಿನ ಗ್ರಾಮಗಳ ಜನತೆಯ ಮನದಲ್ಲಿ ಅಚ್ಚಳಿಯದೆ ಉಳಿದ ಅಧಿಕಾರಿ ಇವರೇ ಮಲ್ಲಪ್ಪ ವಜ್ರದ್. ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪೊಲೀಸ್ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತ ಬಂದಿದ್ದು. ಈ ಮಹಾಮಾರಿ ಕೊರೊನಾದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವನ್ನೆ ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಹಗಲಿರುಳು ಎನ್ನದೇ ಶ್ರಮಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ.

ತಾವರಗೇರಾ ಪಟ್ಟಣಕ್ಕೆ ಬೆಳಗಿನ ಜಾವ್  ಹಳ್ಳಿ/ಹಳ್ಳಿಗಳಿಂದ ದಿನಸಿ ವಸ್ತುಗಳಿಗಾಗಿ ಖರೀಧಿಗೆ ಬಂದ್ ಜನತೆಗೆ ತಿಳಿ ಹೇಳಿ ಕಳಿಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮಾನವಿತೆಗೆ ಹೆಸರಾದರು. ಪಟ್ಟಣಕ್ಕೆ ಹಳ್ಳಿ / ಹಳ್ಳಿಗಳಿಂದ ಜನರು ದಿನಸಿ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಖರೀದಿಗೆ ಬಂದ್ ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿ ಹೇಳಿ ಕಳುಹಿಸಿದರು. ಅನಾವಶ್ಯಕವಾಗಿ ಬೈಕಲ್ಲಿ ಅಲೆದಾಡುವವರಿಗೆ ಬಿಸಿ ಮುಟ್ಟಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ದಂಢ ವಿಧಿಸಿ ಕಳುಹಿಸಿದರು. ಮಾಸ್ಕ್ ಇಲ್ಲದೆ ರಸ್ತೆಗಿಳಿದವರಿಗೆ ಹಾಗೂ ವಾಹನ ಸವಾರರಿಗೆ ದಂಡ ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿದರು. ಸರ್ಕಾರ ನೀಡಿರುವ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ನಾವೆಲ್ಲ ತೆಲೆ ಭಾಗಲೆ ಬೇಕು. ಹಾಗಾಗಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ಸರ್ಕಾರದ ನಿಯಮವನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು ಎಂದರು. ಬೆಳಗಿನ ಜಾವ್ ದಿಂದ ಇಡಿದು ರಾತ್ರಿಯವರೆಗೂ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಸೈ ಎನಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯಗಳು ಅಂತ ಹೋದವರಿಗೆ ಸೂಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ ಜೊತೆಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಿ ಕಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಹಾಗೂ ಹಲವಾರು ದೂರುಗಳನ್ನ, ದೂರು ದಾಖಲಾಗದಂತೆ ರಾಜಿ ಸಂದಾನ ಮಾಡಿದ ಸಾಕಷ್ಟು ಉದಾಹರಣೆಗಳು ಕಣ್ಣು/ಮುಂದೆ ಇವೆ, ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕಾಯಕವೆ ಕೈಸಾಲ ವೆಂದು ಶ್ರಮಿಸಿದ ಶ್ರೀ ಮಲ್ಲಪ್ಪ ವಜ್ರದ್ ರವರಿಗೆ ಬಳ್ಳಾರಿ ವಲಯದ ಎಎಸ್ಐ ಗಳ ಕ್ರೋಡಿಕೃತ ಅಂತೀಮ ಜೇಷ್ಟತಾ ಪಟ್ಟಿಯನುಸಾರ ಕನಿಷ್ಠ 4 ವರ್ಷಗಳ ಸೇವೆಯನ್ನು ಎಎಸ್ಐ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಪುರೈಸಿದ  ಎಎಸ್ಐ ಗಳನ್ನು ತನಿಖಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನಾಗಿ ನೇಮಕ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇದರಂತೆ 9 ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನ ನೇಮಕ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ತಾವರಗೇರಾ ಠಾಣೆಯ ಮಲ್ಲಪ್ಪ ವಜ್ರದ್ ಒಬ್ಬರು. ಇಂತಹ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೊಂದು ಲಾಲ್ ಸಲಾಂ ಹೇಳುತ್ತ, ಇನ್ನೂ ಮೇಲಿನ ಹುದ್ದೆ ದೊರೆಯುವಂತಾಗಲಿ ಎಂದು ಶುಭ ಆರೈಸುತ್ತ  ನಮ್ಮ ತಾವರಗೇರಾ ನ್ಯೂಸ್ ಪತ್ರಿಕೆ ಬಳಗ ಹಾಗೂ ತಾವರಗೇರಾ ನ್ಯೂಸ್ ವೆಬ್ ಬಳಗದವತಿಯಿಂದ ಅಭಿನಂದಿಸುತ್ತೇವೆ.

ವರದಿ-ಉಪಳೇಶ ವಿ.ನಾರಿನಾಳ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *